Con Gái Có Được Hưởng Thừa Kế Hay Không

“Con gái có được hưởng thừa kế hay không” đã bị khóa Con gái có được hưởng thừa kế hay không

Con gái có được thừa kế không

Gia đình có ba chị em gái một người con trai, khi bố mẹ mất đi không để lại di chúc thì tài sản sẽ được phân chia như thế nào? Con gái có được hưởng thừa kế không? Hãy tham khảo bài viết dưới đây của Luật sư X. Căn cứ: Bộ luật dân sự 2015 Nội dung tư vấn: Con gái hay con trai thì vẫn là con được thuộc hàng thừa kế thứ nhất được hưởng thừa kế theo đúng quy định pháp luật. Điều 651.

22 Tháng Mười 2019| Tư vấn luật thừa kế